-
Báwo ni ẹ̀rọ ìgé laser ṣe ń ṣiṣẹ́?
Ṣé o ṣẹ̀ṣẹ̀ dé ayé gígé lésà tí o sì ń ṣe kàyéfì bí àwọn ẹ̀rọ náà ṣe ń ṣe ohun tí wọ́n ń ṣe? Àwọn ìmọ̀ ẹ̀rọ lésà jẹ́ ògbóǹtarìgì gan-an, a sì lè ṣàlàyé wọn lọ́nà tó díjú. Ìfìwéránṣẹ́ yìí fẹ́ kọ́ àwọn ìpìlẹ̀ nípa iṣẹ́ gígé lésà. Kò dà bí lílò ilé...Ka siwaju -
Ìdàgbàsókè ti Ige Lesa — Lágbára àti lílo dáadáa jù: Ìṣẹ̀dá ti Ige Lesa CO2
(Kumar Patel àti ọ̀kan lára àwọn olùgé lésà CO2 àkọ́kọ́) Ní ọdún 1963, Kumar Patel, ní Bell Labs, ṣe àgbékalẹ̀ lésà Carbon Dioxide (CO2) àkọ́kọ́. Ó lówó díẹ̀, ó sì tún ṣiṣẹ́ dáadáa ju lésà ruby lọ, èyí tí ó ti ṣe é láti ìgbà náà...Ka siwaju
