Ǹjẹ́ agbẹ́ lísá lè gé igi

Ṣe oníṣẹ́ ọnà lésà lè gé igi?

Itọsọna ti Igi Laser Engraving

Bẹ́ẹ̀ ni, àwọn oníṣẹ́ ọnà léésà lè gé igi. Ní tòótọ́, igi jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn ohun èlò tí a fi gé igi àti gígé tí a sábà máa ń lò pẹ̀lú àwọn ẹ̀rọ léésà. Ẹ̀rọ gígé igi àti gígé léésà jẹ́ ẹ̀rọ tí ó péye tí ó sì gbéṣẹ́, a sì ń lò ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilé iṣẹ́, títí kan iṣẹ́ igi, iṣẹ́ ọwọ́, àti iṣẹ́ ọnà.

Kí ni agbẹ́ fìríìjìn léésà lè ṣe?

Agbẹ́ gígé lésà tó dára jùlọ fún igi kò lè gé àwòrán lórí páálí igi nìkan, ó tún lè gé àwọn páálí MDF onígi tín-tín. Gígé lésà jẹ́ ìlànà kan tó ní í ṣe pẹ̀lú títọ́ páálí lésà tó ṣójú sí orí ohun èlò kan láti gé e. Ìlà lésà náà máa ń mú kí ohun èlò náà gbóná, ó sì máa ń mú kí ó gbẹ, èyí tó máa ń fi gígé tó mọ́ tónítóní sílẹ̀. Kọ̀ǹpútà ló ń darí iṣẹ́ náà, èyí tó máa ń darí páálí lésà náà sí ọ̀nà tó ti pinnu tẹ́lẹ̀ láti ṣẹ̀dá àwòrán tàbí àwòrán tó yẹ. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn agbẹ́ gígé lésà kékeré fún igi sábà máa ń ní páálí lésà CO2 gilasi 60 Watt, èyí ni ìdí pàtàkì tí àwọn kan lára ​​yín fi lè wá ọ̀nà láti gé igi. Ní gidi, pẹ̀lú agbára lésà 60 Watt, ẹ lè gé MDF àti páálí plywood tó 9mm nípọn. Dájúdájú, tí ẹ bá yan agbára tó ga jù, ẹ lè gé páálí igi tó nípọn pàápàá.

Igi Ige Lesa Doard 3
Ige lesa plywood-02

Ilana ti kii ṣe olubasọrọ

Ọ̀kan lára ​​àwọn àǹfààní oníṣẹ́ ọnà lésà ni pé ó jẹ́ ìlànà tí kì í ṣe ti ara ẹni, èyí tí ó túmọ̀ sí wípé òòrùn lésà kò fọwọ́ kan ohun èlò tí a gé. Èyí dín ewu ìbàjẹ́ tàbí ìyípadà sí ohun èlò náà kù, ó sì fún àwọn àwòrán tí ó díjú àti àlàyé. Ìòòrùn lésà náà kò ní ìdọ̀tí púpọ̀, nítorí pé ó ń sọ igi náà di èéfín dípò kí ó gé e, èyí tí ó mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tí ó dára fún àyíká.

A le lo ohun èlò ìgé igi kékeré láti fi ṣiṣẹ́ lórí onírúurú irú igi, títí bí plywood, MDF, balsa, maple, àti cherry. Iwọ̀n igi tí a lè gé sinmi lórí agbára ẹ̀rọ laser náà. Ní gbogbogbòò, àwọn ẹ̀rọ laser tí agbára rẹ̀ ga jù lè gé àwọn ohun èlò tí ó nípọn jù.

Àwọn nǹkan mẹ́ta láti ronú nípa ṣíṣe idoko-owo oníṣẹ́ ọnà lésà igi

Àkọ́kọ́, irú igi tí a ń lò yóò ní ipa lórí dídára gígé náà. Àwọn igi líle bíi igi oaku àti igi maple ṣòro láti gé ju àwọn igi tí ó rọ̀ bíi balsa tàbí igi basswood lọ.

Èkejì, ipò igi náà tún lè ní ipa lórí dídára gígé náà. Tí omi bá pọ̀ tó àti wíwà àwọn kókó tàbí resini lè mú kí igi náà jó tàbí kí ó rọ̀ nígbà tí a bá ń gé e.

Ẹ̀kẹta, àwòrán tí a ń gé yóò ní ipa lórí iyàrá àti ètò agbára ẹ̀rọ lésà náà.

igi-02 ti o rọ
ohun ọ̀ṣọ́ igi

Ṣe awọn aṣa ti o nira lori awọn ilẹ igi

A le lo fifin lésà láti ṣẹ̀dá àwọn àwòrán kíkún, ìkọ̀wé, àti àwọn fọ́tò lórí ilẹ̀ igi. Kọ̀ǹpútà kan tún ń ṣàkóso iṣẹ́ yìí, èyí tí ó ń darí ìtànṣán lésà náà ní ọ̀nà tí a ti pinnu tẹ́lẹ̀ láti ṣẹ̀dá àwòrán tí a fẹ́. Fifin lésà lórí igi lè mú àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ tó dára jáde, ó sì lè ṣẹ̀dá onírúurú ìwọ̀n jíjìn lórí ilẹ̀ igi náà, èyí tí ó ń ṣẹ̀dá ipa àrà ọ̀tọ̀ àti tí ó dùn mọ́ni lójú.

Awọn ohun elo to wulo

Igi gbígbẹ́ àti gígé lésà ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò tó wúlò. A sábà máa ń lò ó nínú iṣẹ́ ṣíṣe láti ṣẹ̀dá àwọn ọjà igi àdáni, bíi àmì igi àti àga. A tún máa ń lo ẹ̀rọ gígé lésà kékeré fún igi ní ibi iṣẹ́ àṣekára àti iṣẹ́ ọwọ́, èyí tó ń jẹ́ kí àwọn olùfẹ́ láti ṣẹ̀dá àwọn àwòrán àti ohun ọ̀ṣọ́ tó díjú lórí ilẹ̀ igi. A tún lè lo igi gbígbẹ́ lésà àti gígé lésà fún àwọn ẹ̀bùn àdáni, àwọn ohun ọ̀ṣọ́ ìgbéyàwó, àti àwọn ohun èlò ìkọ́lé pàápàá.

Ni paripari

Oníṣẹ́ ọnà lílo lésà lè gé igi, ó sì jẹ́ ọ̀nà tó péye àti tó gbéṣẹ́ láti ṣẹ̀dá àwọn àwòrán àti àwòrán lórí ilẹ̀ igi. Igi lílo lésà jẹ́ ìlànà tí kì í ṣe ti ara ẹni, èyí tó dín ewu ìbàjẹ́ sí ohun èlò náà kù, tó sì fún àwọn àwòrán tó díjú sí i láyè. Irú igi tí a ń lò, ipò igi náà, àti àwòrán tí a ń gé yóò ní ipa lórí dídára gígé náà, ṣùgbọ́n pẹ̀lú àwọn àkíyèsí tó yẹ, a lè lo igi lílo lésà láti ṣẹ̀dá onírúurú ọjà àti àwòrán.

Ìwòran fídíò fún ẹ̀rọ gé igi laser

Ṣe o fẹ lati nawo ni ẹrọ lesa igi?


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-15-2023

Fi ifiranṣẹ rẹ ranṣẹ si wa:

Kọ ifiranṣẹ rẹ si ibi ki o fi ranṣẹ si wa