Líla Líla àti Líla Líla pẹ̀lú ọwọ́: Àfiwé nínú Ṣíṣe Àwọn Bàtà Awọ

Líla Líla àti Líla Líla pẹ̀lú ọwọ́: Àfiwé nínú Ṣíṣe Àwọn Bàtà Awọ

Iyatọ Laarin Igun Lesa ati Igun Afọwọṣe

Ṣe o fẹ́ràn bàtà aláwọ̀ tí ó lè mí? Àwọn ihò aláwọ̀ tí ó ní ihò wọ̀nyẹn ni ẹ̀rọ amúlétutù ẹsẹ̀ rẹ!

Bá a ṣe ń ṣe wọ́n nìyí:Ihò lésàÓ ń lo ọ̀nà tí ó péye láti fi lu ihò tó ju 500 lọ ní ìṣẹ́jú kan pẹ̀lú àwọn àpẹẹrẹ onírun tó mú gan-an (kò sí èjìká tí a fọ́!), ó sì dára fún àwọn àwòrán brogue tó díjú.Idán ọwọ́mú ẹwà oníṣẹ́ ọwọ́ wá—àwọn ihò tí a fi ọwọ́ gbá pẹ̀lú àlàfo oníwà-bí-ara, tí ó dára fún àwọn ilé iṣẹ́ àṣà ìgbàanì tí wọ́n ń fẹ́ ìwà àrà ọ̀tọ̀.

Yan? Lọ lésà fún iṣẹ́ ọ̀nà tó díjú lórí bàtà aṣọ, yan àwọn bàtà aláwọ̀ tó nípọn tí a fi ọwọ́ ṣe.

Lésà Lésà

Igun-apa lesa jẹ́ ọ̀nà ìgbàlódé láti fọ́ awọ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú lílo ẹ̀rọ lesa láti ṣẹ̀dá àwọn ihò kéékèèké nínú awọ náà. A ṣe ètò ìgé awọ lesa láti ṣẹ̀dá àwọn ihò tí ó ní ìwọ̀n àti àpẹẹrẹ pàtó kan, èyí tí a lè ṣe àtúnṣe láti bá àwọn àìní pàtó ti olùṣe bàtà mu. Igun-apa lesa ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní ju ìgún-apa ọwọ́ lọ:

Àmì Àwọn Bàtà Tí Ó Líle

• Pípéye

Lílo lésà fúnni ní ìpele gíga àti ìpéye nínú ṣíṣe àwọn ihò. Ẹ̀rọ lésà náà lè ṣẹ̀dá àwọn ihò tí ó ní ìtóbi àti ìrísí tó dọ́gba, èyí tí ó lè mú kí gbogbo bàtà náà dára síi.

• Iyara

Lílo awọ jẹ́ ọ̀nà tó yára ju fífí ọwọ́ ṣe lọ. Ẹ̀rọ léésà lè ṣẹ̀dá ọgọ́rọ̀ọ̀rún ihò láàárín ìṣẹ́jú díẹ̀, nígbà tí fífí ọwọ́ ṣe é lè gba ìṣẹ́jú díẹ̀ kí ó tó ṣẹ̀dá iye ihò kan náà.

• Ìbáramu

Nítorí pé a ṣe ẹ̀rọ lésà láti ṣẹ̀dá ihò tí ó ní ìwọ̀n àti àpẹẹrẹ pàtó kan, àwọn ihò tí ó yọrí sí máa ń bá awọ ara mu. Èyí lè mú kí ìrísí bàtà náà dára síi, kí ó sì jẹ́ kí ó rí bí ẹni tí ó mọ̀ nípa rẹ̀ dáadáa.

• Dín Egbin kù

Lílo awọ tí ó fọ́ kò ní èérí tó bí fífọ ọwọ́ ṣe ń yọ́. Nítorí pé ẹ̀rọ lésà náà péye, ó lè ṣẹ̀dá iye ihò tí a fẹ́ láìsí pé ó ní ihò púpọ̀ tàbí kí ó ba awọ náà jẹ́.

Iṣẹ́ ọwọ́

Lílo ọwọ́ fún fífọ́ jẹ́ ọ̀nà ìbílẹ̀ láti fi lu awọ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú lílo ohun èlò tí a fi ọwọ́ mú láti ṣẹ̀dá àwọn ihò kéékèèké nínú awọ náà. Ohun èlò náà lè jẹ́ ìfúnpá tàbí awl, a sì lè ṣẹ̀dá àwọn ihò ní oríṣiríṣi ọ̀nà àti ìwọ̀n. Lílo ọwọ́ fún fífọ́ ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní ju fífọ́ lésà lọ:

Ilẹ̀ awọ

• Ṣíṣe àtúnṣe

Fífi ọwọ́ ṣe ihò gba ààyè láti ṣe àtúnṣe gíga. Olùṣe bàtà náà lè ṣe ihò ní irú àwòrán tàbí ìwọ̀n tí ó bá fẹ́, èyí tí ó lè fi ìfọwọ́kan àrà ọ̀tọ̀ kún bàtà náà.

• Ìṣàkóso

Fífi ọwọ́ ṣe ihò náà yóò jẹ́ kí olùṣe bàtà náà ní agbára tó pọ̀ sí i lórí iṣẹ́ náà. Wọ́n lè ṣe àtúnṣe ìfúnpá àti igun irinṣẹ́ náà láti ṣẹ̀dá ìwọ̀n àti ìrísí tí a fẹ́ fún àwọn ihò náà.

• Ìrísí tó yàtọ̀ síra

A le fi ọwọ́ ṣe ihò lórí onírúurú ohun èlò, títí bí awọ, kánfásí, àti aṣọ oníṣẹ́dá. Èyí mú kí ó jẹ́ ọ̀nà tó wọ́pọ̀ tí a lè lò fún onírúurú àṣà bàtà.

• Ó ní owó tó munadoko

Lílo ọwọ́ jẹ́ ọ̀nà tó rọrùn láti náwó, nítorí pé kò nílò ẹ̀rọ tàbí ohun èlò tó gbowó lórí. Èyí mú kí ó jẹ́ ọ̀nà tó dára jùlọ fún àwọn oníṣẹ́ bàtà kékeré tí wọn kò ní owó láti fi ra ẹ̀rọ lésà.

Ni paripari

Àwọn ọ̀nà ìgbàlódé tí a fi lésà ṣe àti ọ̀nà ìgbàlódé tí a fi lésà ṣe ní àwọn àǹfààní àti àléébù wọn nínú ṣíṣe bàtà aláwọ̀. Ọ̀nà ìgbàlódé tí a fi lésà ṣe jẹ́ ọ̀nà ìgbàlódé tí ó fúnni ní iyàrá àti ìdúróṣinṣin, nígbà tí ọ̀nà ìgbàlódé tí a fi lésà ṣe jẹ́ ọ̀nà ìgbàlódé tí ó fúnni ní àǹfààní láti ṣe àtúnṣe àti ìṣàkóso. Níkẹyìn, yíyan ọ̀nà tí a ó lò yóò sinmi lórí àìní pàtó ti olùṣe bàtà náà àti àbájáde tí a fẹ́ láti rí nínú ọjà ìkẹyìn.

Ìfihàn Fídíò | Ìwòran fún àwòrán aláwọ̀ tí a fi àlàfo ṣe tí a fi lésà ṣe

Ǹjẹ́ o ní ìbéèrè kankan nípa iṣẹ́ tí a fi ń lo Lesa Cutter Leather?


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-21-2023

Fi ifiranṣẹ rẹ ranṣẹ si wa:

Kọ ifiranṣẹ rẹ si ibi ki o fi ranṣẹ si wa