Ìrísí Àwọn Oníṣẹ́ Lésà Awọ

Ìrísí Àwọn Oníṣẹ́ Lésà Awọ

Àwọn òtítọ́ tó dùn mọ́ni nípa ẹ̀rọ oníṣẹ́ awọ

Ìyàwòrán lésà aláwọ̀ jẹ́ ọ̀nà tí ó gbajúmọ̀ tí ó ń jẹ́ kí a lè fi àwọn àwòrán tí ó péye àti tí ó kún rẹ́rẹ́ sí ojú awọ. Ó ti di àṣàyàn tí ó gbajúmọ̀ síi fún àwọn ayàwòrán àti àwọn oníṣẹ́ ọnà tí wọ́n fẹ́ fi ìfọwọ́kan àrà ọ̀tọ̀ kún àwọn ọjà awọ wọn. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó ṣe àwárí onírúurú lílo ìyàwòrán lésà aláwọ̀ àti ìdí tí ó fi di ọ̀nà tí ó gbajúmọ̀ tó bẹ́ẹ̀.

Ṣíṣe ara ẹni

Ọ̀kan lára ​​àwọn lílo tí a fi ń ṣe àwòrán léésà aláwọ̀ ni fún ṣíṣe àdánidá. Sísún orúkọ, orúkọ ìpilẹ̀ṣẹ̀, tàbí ìránṣẹ́ ara ẹni sí ara ọjà aláwọ̀ lè fi kún ìfọwọ́kan pàtàkì kan, kí ó sì jẹ́ ẹ̀bùn àrà ọ̀tọ̀ àti ti ara ẹni. Olùkọ̀wé léésà lórí awọ lè fi ìkọ̀wé sí orí èyíkéyìí irú ọjà aláwọ̀, láti àwọn àpò àti àpò títí dé bẹ́líìtì àti ẹ̀gbà ọwọ́.

iṣẹ́ ọwọ́ aláwọ̀ tí a gé lésà

Ìforúkọsílẹ̀

Lílo mìíràn tí a fi ń gé gé lísà aláwọ̀ ni fún ìdí ìforúkọsílẹ̀. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ àti àwọn ilé iṣẹ́ ló máa ń lo lísà láti fi àmì tàbí àwòrán wọn kún àwọn ọjà aláwọ̀ bíi báàgì, àpò, tàbí ìwé ìròyìn. Èyí lè ran ọ́ lọ́wọ́ láti ṣẹ̀dá ìrísí tó dára àti tó dáa, kí ó sì mú kí ìmọ̀ nípa ọjà náà pọ̀ sí i.

Gígé lesa awọ PU

Apẹrẹ ati Ọṣọ

Gígé lésà aláwọ̀ jẹ́ ọ̀nà tó dára láti fi àwọn àwòrán àti ohun ọ̀ṣọ́ kún àwọn ọjà aláwọ̀. A lè lò ó láti ṣẹ̀dá àwọn àwòrán, àwòrán àti àwọn àwòrán tó yàtọ̀ síra tó sì máa ń fà ojú mọ́ni tí yóò ṣòro láti ṣe pẹ̀lú àwọn ọ̀nà ìbílẹ̀. Lésà lè ṣẹ̀dá àwọn àwòrán tó péye àti tó kún rẹ́rẹ́, èyí tó lè wúlò gan-an nígbà tí a bá ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn àwòrán tó díjú àti tó díjú.

Ìfarahàn Ọ̀nà-ọnà

Wọ́n tún ń lo àwòrán lésà aláwọ̀ gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà láti fi ṣe àwòrán. Àwọn ayàwòrán kan máa ń lo awọ lésà gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà láti ṣẹ̀dá àwọn iṣẹ́ ọnà àrà ọ̀tọ̀ àti tó díjú. Ìlànà àti àlàyé tí lésà náà ń fúnni lè ran àwọn ayàwòrán lọ́wọ́ láti ṣẹ̀dá àwọn àwòrán díjú tí yóò ṣòro láti fi ọwọ́ ṣe.

ohun ọ̀ṣọ́ aláwọ̀-léésà-0
ẹ̀gbà ọrùn aláwọ̀ tí a gé lésà

Ìdàgbàsókè Ọjà

Ìyàwòrán lésà aláwọ̀ tún jẹ́ ohun èlò tó wúlò fún ìdàgbàsókè ọjà. Àwọn ayàwòrán àti àwọn olùpèsè lè lo awọ lésà láti ṣẹ̀dá àwọn àpẹẹrẹ tàbí láti dán àwọn èrò tuntun wò ní kíákíá àti ní irọ̀rùn. Pípéye àti iyàrá lésà lè ran àwọn ayàwòrán lọ́wọ́ láti ṣẹ̀dá àwọn àpẹẹrẹ tó péye àti tó péye tí a lè tún ṣe kí a tó bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe iṣẹ́ ọ̀jà.

Ni paripari

Ìyàwòrán lésà aláwọ̀ jẹ́ ọ̀nà tí a lè lò fún onírúurú ète, láti ìṣàfihàn ara ẹni sí ìdàgbàsókè ọjà. Ìlànà rẹ̀, àlàyé rẹ̀, àti iyára rẹ̀ mú kí ó jẹ́ irinṣẹ́ tí ó dára jùlọ fún àwọn ayàwòrán àti àwọn oníṣẹ́ ọnà tí wọ́n fẹ́ ṣẹ̀dá àwọn ọjà aláwọ̀ àrà ọ̀tọ̀ àti tuntun. Yálà o ń wá láti ṣẹ̀dá ẹ̀bùn àdáni, fi àmì ìdánimọ̀ kún àwọn ọjà rẹ, tàbí ṣẹ̀dá iṣẹ́ ọnà, fífí lésà aláwọ̀ dúdú ń fúnni ní àwọn àǹfààní àìlópin fún ìṣẹ̀dá àti ṣíṣe àtúnṣe.

Ìfihàn Fídíò | Ìwòran fún àwọn iṣẹ́ ọnà awọ nípa gígé lésà

Ibeere eyikeyi nipa iṣẹ ti fifi aworan lesa alawọ ṣe?


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-03-2023

Fi ifiranṣẹ rẹ ranṣẹ si wa:

Kọ ifiranṣẹ rẹ si ibi ki o fi ranṣẹ si wa