Hanyoyin walda na gargajiya sau da yawa suna da wahala wajen tabbatar da inganci da siffanta haɗin farantin ƙarfe.
Sabanin haka,Mai walda na laser da aka riƙe da hannu yana ba da fa'ida mai mahimmanci, yana magance iyakokin dabarun walda na gargajiya.
Fasahar walda ta Laser, tare da daidaito da inganci, tana rage yiwuwar samun lahani kuma tana inganta ingancin walda gaba ɗaya.
Ana amfani da shi sosai a masana'antu inda ƙarfe kamar bakin ƙarfe, aluminum, faranti masu rufi da zinc, da sauransu ke buƙatar walda mai inganci.
Wannan fasaha ta zamani tana da amfani musamman ga masana'antun da suka haɗa sassan walda da aka yi da ƙarfe daban-daban.
To, nawa kauri na farantin ƙarfe na injin walda na laser da hannu zai iya walda?
1. Gabatarwa ga Injin Walda na Laser
Walda ta Laser tana amfani da bugun laser mai ƙarfi don dumama wani abu a cikin gida a kan ƙaramin yanki, tana canja wurin makamashi zuwa cikin kayan, wanda ke sa shi narkewa kuma ya samar da wurin da aka narke.
Wannan sabuwar hanyar walda ta dace musamman ga kayan da ke da sirara da sassan da aka daidaita.
Yana iya yin walda tabo, walda ta baya, walda ta overlap, dinkin rufewa, da sauran nau'ikan walda.
Fa'idodin sun haɗa da ƙananan yankunan da zafi ke shafar su, ƙarancin karkacewa, saurin walda mai sauri, da walda mai inganci da kwanciyar hankali.
Bugu da ƙari, ana iya sarrafa daidaiton walda sosai, kuma hanyoyin sarrafa kansa suna da sauƙin aiwatarwa.
Yayin da ci gaban fasaha ke ci gaba, hanyoyin walda na gargajiya ba sa cika takamaiman buƙatun kayan aiki a aikace-aikacen masana'antu da yawa.
Mai walda na Laser na hannu, tare da ƙarancin ƙarfin haɗin gwiwa, saurin walda mai sauri, da fa'idodin adana lokaci,a hankali yana maye gurbin hanyoyin walda na gargajiya a masana'antu da yawa.
Na'urar walda ta Laser da hannu
Na'urar walda ta Laser da hannu
2. Yaya Kauri Za a iya amfani da na'urar walda ta Laser da hannu?
Kauri da injin walda na laser da hannu zai iya waldawa ya dogara da muhimman abubuwa guda biyu:ƙarfin injin walda na laser da kayan da ake waldawa.
Na'urar walda ta laser da hannu tana zuwa da matakai daban-daban na wutar lantarki, kamar su500W, 1000W, 1500W, 2000W, 2500W, da 3000W.
Da kauri kayan, haka ƙarfin da ake buƙata zai ƙaru. Bugu da ƙari, nau'in kayan kuma zai iya shafar ƙarfin da ake buƙata don walda mai inganci.
Ga bayanin irin kauri na faranti na ƙarfe da za a iya haɗa su da na'urar walda ta laser mai ƙarfin lantarki daban-daban da hannu:
1. Na'urar walda ta Laser 1000W:Za a iya haɗa faranti na ƙarfe har zuwaKauri mm 3.
2. Na'urar walda ta Laser 1500W:Za a iya haɗa faranti na ƙarfe har zuwaKauri mm 5.
3. Na'urar walda ta Laser 2000W:Za a iya haɗa faranti na ƙarfe har zuwaKauri mm 8.
4. Na'urar walda ta Laser 2500W:Za a iya haɗa faranti na ƙarfe har zuwaKauri mm 10.
5. Na'urar walda ta Laser 3000W:Za a iya haɗa faranti na ƙarfe har zuwaKauri 12mm.
3. Amfani da Na'urorin Walda na Laser da Aka Riƙe da Hannu
Injin walda na Laser da hannu kayan aiki ne masu amfani da yawa waɗanda ake amfani da su a fannoni daban-daban na masana'antu.Wasu daga cikin mahimman aikace-aikacen sun haɗa da:
1. Karfe mai kauri, kafet, da tankunan ruwa:Ya dace da walda kayan da suka yi kauri zuwa matsakaici waɗanda ake amfani da su wajen samar da wasu katangar ƙarfe.
2. Kayan aiki da kayan haske:Ana amfani da shi don walda daidai na ƙananan sassa, yana tabbatar da tsabtataccen ƙarewa.
3. Ƙofofi da firam ɗin taga:Ya dace da walda firam ɗin ƙarfe da aluminum da ake amfani da su a gini.
4. Kayan kicin da bandaki:Ana amfani da na'urar walda ta laser ta hannu don walda kayan ƙarfe kamar sink, famfo, da sauran kayan aikin tsafta.
5. Alamun talla da haruffa:Walda ta Laser tana tabbatar da ingantaccen haɗi mai ƙarfi ga kayan talla na waje.
Kana son siyan na'urar walda ta Laser?
4. Injin walda na Laser da aka ba da shawarar
Misalin sanannen na'urar walda ta laser da hannu shineInjin walda na Laser mai riƙe da hannu 1000W.
Wannan injin yana da matuƙar amfani kuma yana iya haɗa nau'ikan ƙarfe iri-iri, gami da bakin ƙarfe, ƙarfe na aluminum, ƙarfe na carbon, da faranti na galvanized.
TheInjin walda na Laser mai riƙe da hannu 1000Wya dace da aikace-aikace da suka shafi kayan da kaurinsu bai wuce 1mm ko har zuwa 1.5mm na ƙarfe ba.
Yawanci, kayan da ke da kauri na3mm ko ƙasa da hakasu ne mafi dacewa don walda tare da Injin walda na Laser mai riƙe da hannu 1000W.
Duk da haka, dangane da ƙarfin kayan da kuma nakasar zafi, yana iya ɗaukar kayan da suka fi kauri, har zuwa10mma wasu lokuta.
Ga kayan da suka fi siriri (ƙasa da kauri na 3mm), sakamakon ya fi kyau idan aka yi amfani da walda mai kyau ta laser, kuma injin walda na laser mai ƙarfin 1000W yana ba da kyakkyawan gudu da walda iri ɗaya.
Ƙarfin injin walda na laser yana da tasiri ta hanyarduka kauri da takamaiman halayen kayan da ake waldawa, kamar yadda kayan aiki daban-daban ke buƙatar sigogi daban-daban.
5. Kammalawa
Kauri na faranti na ƙarfe da za a iya haɗa su daInjin walda na Laser na hannu Ana ƙaddara shi galibi ta hanyar kayan aiki da ƙarfin laser.
Misali, aNa'urar walda ta Laser 1500Wza a iya haɗa faranti na ƙarfe har zuwaKauri mm 3, tare da injunan da ke da ƙarfi sosai (kamar samfuran 2000W ko 3000W) waɗanda ke iya walda faranti na ƙarfe masu kauri.
Idan kana buƙatar yin walda faranti masu kauri fiye da3mm,Ana ba da shawarar injin walda na laser mai ƙarfi.
Dole ne a yi la'akari da takamaiman halayen kayan, kauri, da sauran abubuwan yayin zaɓar ƙarfin laser da ya dace don wani aiki.
Saboda haka, injin walda mai ƙarfin laser mai ƙarfi ya dace da kayan da suka fi kauri, yana tabbatar da ingantaccen walda mai inganci.
Kana son ƙarin sani game daMai walda na Laser?
Injin da ke da alaƙa: Masu walda na Laser
Tare da ƙaramin kamannin injin, injin walda na laser mai ɗaukuwa yana da bindigar walda ta hannu mai motsi wacce take da sauƙi kuma mai dacewa don aikace-aikacen walda na laser da yawa a kowane kusurwa da saman.
Nau'o'in bututun walda na laser daban-daban da tsarin ciyar da waya ta atomatik suna sauƙaƙa aikin walda na laser kuma hakan yana da kyau ga masu farawa.
Walda mai saurin laser yana ƙara yawan ingancin samarwa da fitarwa yayin da yake ba da kyakkyawan tasirin walda na laser.
Ko da yake ƙaramin girman injin laser ne, tsarin walda na fiber laser yana da ƙarfi kuma yana da ƙarfi.
Injin walda na fiber laser yana da bindiga mai sassauƙa ta laser wadda ke taimaka muku gudanar da aikin hannu.
Dangane da kebul na fiber na wani tsayi, ana watsa hasken laser mai karko da inganci daga tushen laser ɗin fiber zuwa bututun walda na laser.
Wannan yana inganta ma'aunin aminci kuma yana da kyau ga masu farawa don sarrafa na'urar walda ta laser ta hannu.
Mafi kyawun injin walda na laser da hannu yana da kyakkyawan ikon walda don nau'ikan kayan aiki iri-iri kamar ƙarfe mai kyau, ƙarfe mai ƙarfe, da ƙarfe daban-daban.
Lokacin Saƙo: Janairu-08-2025
