Àwọn ìmọ̀ràn àti ọ̀nà ìtọ́sọ́nà aṣọ fún gígé pípéye
Ohun gbogbo ti o fẹ nipa fabric lasercutter
Ṣíṣe àṣọ kí a tó gé e jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì nínú iṣẹ́ ṣíṣe àṣọ. Aṣọ tí a kò bá tò dáadáa lè yọrí sí gígé tí kò dọ́gba, ohun èlò tí a fi ṣòfò, àti aṣọ tí a kò kọ́ dáadáa. Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó ṣe àwárí àwọn ọ̀nà àti ìmọ̀ràn fún títọ́ àṣọ, kí a lè rí i dájú pé gígé léésà péye àti pé ó gbéṣẹ́.
Igbesẹ 1: Ṣáájú Fọ
Kí o tó tún aṣọ rẹ ṣe, ó ṣe pàtàkì láti fọ ọ́ tẹ́lẹ̀. Aṣọ lè dínkù tàbí kí ó bàjẹ́ nígbà tí a bá ń fọ aṣọ náà, nítorí náà fífọ aṣọ náà ṣáájú yóò dènà àwọn ohun ìyanu tí a kò fẹ́ lẹ́yìn tí a bá ti kọ́ aṣọ náà. Fọ aṣọ náà ṣáájú yóò tún mú ìwọ̀n tàbí àwọn ohun tí ó wà lórí aṣọ náà kúrò, èyí tí yóò sì mú kí ó rọrùn láti lò.
Igbesẹ 2: Ṣíṣe Àtúnṣe Àwọn Etí Selvage
Àwọn etí aṣọ náà ni àwọn etí tí a ti parí tí ó máa ń rìn ní ìbámu pẹ̀lú gígùn aṣọ náà. Wọ́n sábà máa ń hun wọ́n ní ìwúwo ju àwọn aṣọ yòókù lọ, wọn kì í sì í bàjẹ́. Láti tọ́ aṣọ náà, ṣe àtúnṣe àwọn etí aṣọ náà nípa títẹ aṣọ náà ní ìdajì gígùn, kí o sì so àwọn etí aṣọ náà pọ̀. Jẹ́ kí àwọn ìrísí tàbí ìdìpọ̀ rẹ̀ rọ̀.
Igbese 3: Sisọ Awọn Ipari naa pọ
Nígbà tí àwọn etí aṣọ náà bá ti tò, ṣe ìpele ìpele aṣọ náà ní ìpele méjì. Láti ṣe èyí, tẹ aṣọ náà ní ìdajì ìkọjá, kí o sì so àwọn etí aṣọ náà pọ̀ mọ́ra. Jẹ́ kí àwọn ìrísí tàbí ìdìpọ̀ rẹ̀ dẹ̀. Lẹ́yìn náà, gé àwọn ìpele aṣọ náà, kí o sì ṣẹ̀dá etí tí ó gùn sí ìpele ìpele náà.
Igbese 4: Ṣiṣayẹwo fun Titọ
Lẹ́yìn tí o bá ti ṣe àwọn ìpẹ̀kun rẹ̀ ní ìpele méjì, ṣàyẹ̀wò bóyá aṣọ náà tọ́ nípa títẹ̀ ẹ́ ní ìdajì gígùn lẹ́ẹ̀kan sí i. Àwọn ètí méjì náà yẹ kí ó bá ara wọn mu dáadáa, kí ó má sì sí ìfọ́ tàbí ìdìpọ̀ nínú aṣọ náà. Tí aṣọ náà kò bá tọ́, ṣe àtúnṣe rẹ̀ títí yóò fi rí bẹ́ẹ̀.
Igbesẹ 5: Aṣọ lilọ
Nígbà tí a bá ti tọ́ aṣọ náà, fi irin rẹ́ kí ó lè yọ àwọn ìdọ̀tí tàbí ìdìpọ̀ tó kù kúrò. Fífi aṣọ náà ṣe yóò tún ran aṣọ náà lọ́wọ́ láti dúró ní ipò tí ó tọ́, èyí tí yóò mú kí ó rọrùn láti lò nígbà tí a bá ń gé e. Rí i dájú pé o lo ìgbóná tó yẹ fún irú aṣọ tí o ń lò.
Igbesẹ 6: Gé
Lẹ́yìn tí o bá ti tún aṣọ náà ṣe tí ó sì ti lọ̀ ọ́, ó ti ṣetán láti gé. Lo ẹ̀rọ ìgé lésà láti gé aṣọ náà gẹ́gẹ́ bí ìlànà rẹ. Rí i dájú pé o lo aṣọ ìgé láti dáàbò bo ojú iṣẹ́ rẹ kí o sì rí i dájú pé o gé e dáadáa.
Àwọn ìmọ̀ràn fún Títọ́ Aṣọ
Lo ojú ilẹ̀ tó tóbi tó tẹ́jú láti tọ́ aṣọ rẹ, bíi tábìlì gígé tàbí pákó ìrin.
Rí i dájú pé ohun èlò ìgé rẹ mú kí ó mọ́ tónítóní, kí ó sì péye.
Lo eti taara, gẹgẹbi ruler tabi yardstick, lati rii daju pe o ge ni taara.
Lo àwọn ìwọ̀n, bíi ìwọ̀n àpẹẹrẹ tàbí agolo, láti mú aṣọ náà dúró ní ipò rẹ̀ nígbà tí a bá ń gé e.
Rí i dájú pé o ṣe àkíyèsí ìlà aṣọ náà nígbà tí o bá ń gé e. Ìlà aṣọ náà máa ń lọ ní ìbámu pẹ̀lú etí aṣọ náà, ó sì yẹ kí ó bá àpẹẹrẹ tàbí àwòrán aṣọ náà mu.
Ni paripari
Ṣíṣe àṣọ títọ́ kí a tó gé e jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì nínú iṣẹ́ ṣíṣe aṣọ. Nípa fífọ aṣọ ṣáájú, títún àwọn etí selvage ṣe, yíyí àwọn ìpẹ̀kun rẹ̀ ká, ṣíṣàyẹ̀wò bí ó ṣe tọ́, fífi aṣọ lọ̀ ọ́, àti gígé e, o lè rí i dájú pé gígé náà péye àti pé ó gbéṣẹ́. Pẹ̀lú àwọn ọ̀nà àti irinṣẹ́ tó yẹ, o lè ṣe àwọn gígé tó péye kí o sì kọ́ aṣọ tó bá ara mu tí ó sì dára. Rántí láti lo àkókò rẹ kí o sì ní sùúrù, nítorí pé títún aṣọ ṣe lè gba àkókò, ṣùgbọ́n àbájáde ìkẹyìn yẹ fún ìsapá náà.
Ìfihàn Fídíò | Ìwòran fún Gígé Lésà Aṣọ
Ṣeduro Fabric lesa gige
Awọn ibeere ti a maa n beere nigbagbogbo
Títúnṣe aṣọ tó péye máa ń jẹ́ kí a gé àwọn gígé lésà tó péye, tó sì dúró ṣinṣin. Ìdí nìyí:
Yẹra fún ìyípadà:Aṣọ tí kò tọ́ (àwọn ìlà ìyẹ̀fun tí a yípo) máa ń fa kí àwọn àwòrán tí a gé ní léésà yípadà, èyí sì máa ń ba ìbáramu jẹ́—ó ṣe pàtàkì fún aṣọ.
Ṣe Imudarasi:Aṣọ títọ́ máa ń tẹ́jú, ó sì máa ń jẹ́ kí àwọn ohun èlò ìgé lésà (bíi ti MimoWork) tẹ̀lé àwọn ìlànà náà dáadáa, èyí sì máa ń dín ìdọ̀tí ohun èlò kù.
Ó ń rí i dájú pé àwọn ìgé tó mọ́ tónítóní:Àwọ̀ tàbí ìdìpọ̀ nínú aṣọ tí kò ní ìtọ́sọ́nà lè mú ooru lésà, èyí tí yóò yọrí sí jíjóná tàbí àwọn ìlà tí kò dọ́gba.
Fífọ ṣáájú jẹ́ pàtàkì fún gígé lésà déédéé. Èyí ni ipa rẹ̀:
Awọn idaduro fun isunki:Aṣọ tí a kò fọ̀ lè yọ́ lẹ́yìn gígé, tí ó sì lè yí àwọn ìlànà gígé léésà padà—ó ṣe pàtàkì fún àwọn ohun èlò bíi aṣọ eré ìdárayá.
Yọ awọn kemikali kuro:Ìwọ̀n aṣọ tuntun lè yọ́ lábẹ́ ooru lésà, èyí tí yóò sì fi àwọn ohun tí a fi ń gé aṣọ (bíi ti MimoWork) tàbí aṣọ sílẹ̀.
Ó ń mú kí okùn rọ̀:Ó mú kí aṣọ náà rọrùn, ó ń mú kí ìfọkànsí lésà sunwọ̀n sí i, ó sì ń mú kí ó rọrùn láti gé.
Àwọn irinṣẹ́ pàtó kan ń mú kí aṣọ títọ́ pọ̀ sí i, wọ́n sì ń so pọ̀ mọ́ àwọn ohun èlò tí a fi ń gé lésà. Èyí ni ohun tí ó ń ṣiṣẹ́:
Àwọn Ilẹ̀ Pẹpẹ Ńlá:Àwọn tábìlì gígé (tó bá ìwọ̀n ibùsùn lésà MimoWork mu) jẹ́ kí aṣọ náà dúró pẹrẹsẹ, kí ó sì rọrùn láti tẹ̀síwájú.
Àwọn Ìwúwo Àpẹẹrẹ:Di aṣọ mu ni ipo rẹ, ki o dẹkun awọn iyipada ti o ba awọn ipa ọna lesa jẹ.
Àwọn Etí/Àwọn Olùṣàkóso:Rí i dájú pé àwọn ìlà ọkà bá àwọn ìtọ́sọ́nà gígé lésà mu, èyí tó ṣe pàtàkì fún gígé àwòrán déédé.
Irin pẹlu Ooru Kan pato ti Aṣọ:Ó ń tò aṣọ títọ́, ó sì ń mú kí ó rọrùn nígbà tí a bá ń ṣe iṣẹ́ lésà.
Ibeere eyikeyi nipa iṣẹ ti Fabric Laser Cutter?
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-13-2023
