Me ya bambanta mai sassaka laser da mai yanke laser?
Yadda za a zabi injin Laser don yankan da sassaka?
Idan kana da irin waɗannan tambayoyi, wataƙila kana tunanin saka hannun jari a cikin na'urar laser don taron bitarka. A matsayinka na mai fara koyon fasahar laser, yana da matuƙar muhimmanci ka gano bambanci tsakanin su biyun.
A cikin wannan labarin, za mu yi bayani game da kamanceceniya da bambance-bambancen da ke tsakanin waɗannan nau'ikan na'urorin laser guda biyu domin ba ku cikakken bayani. Da fatan za ku iya samun na'urorin laser waɗanda suka cika buƙatunku da gaske kuma suna adana kasafin kuɗin ku akan saka hannun jari.
Jerin Abubuwan da ke Ciki(danna don gano wuri da sauri ⇩)
Ma'anar: Yanke Laser da Zane
◼ Menene yankewar laser?
Yankewar Laser hanya ce ta yanke zafi mara taɓawa wadda ke amfani da ƙarfin haske mai yawa don harba kayan, wanda ko dai ya narke, ya ƙone, ya ɓace, ko kuma iskar gas mai taimako ta busar da shi, wanda ke barin gefen da ya dace sosai. Dangane da halaye da kauri na kayan, ana buƙatar lasers daban-daban masu ƙarfi don kammala yankan, wanda kuma ke ƙayyade saurin yankan.
/ Duba bidiyon don taimaka muku ƙarin sani /
◼Menene zane-zanen laser?
Zane-zanen Laser (wanda aka fi sani da alamar Laser, etching laser, bugu na Laser), a gefe guda kuma, aiki ne na amfani da laser don barin alamomi a kan kayan har abada ta hanyar tururin saman zuwa hayaki. Ba kamar amfani da tawada ko guntun kayan aiki waɗanda ke taɓa saman kayan kai tsaye ba, zane-zanen Laser yana adana lokacinku wajen maye gurbin tawada ko kan bit akai-akai yayin da yake ci gaba da riƙe sakamakon sassaka mai inganci koyaushe. Mutum zai iya amfani da injin sassaka na Laser don zana tambari, lambobi, hotuna masu girma na DPI akan nau'ikan kayan "laserable".
Kamanceceniya: Mai Zane-zanen Laser da Mai Yanke Laser
◼ Tsarin Inji
Kafin mu shiga tattaunawa kan bambance-bambance, bari mu mayar da hankali kan abubuwan da suka yi kama da juna. Ga injunan laser masu faɗi, tsarin injina iri ɗaya ne tsakanin masu yanke laser da masu sassaka, duk suna zuwa da firam mai ƙarfi na injin, janareta na laser (bututun laser na CO2 DC/RF), abubuwan gani (ruwan tabarau da madubai), tsarin sarrafa CNC, abubuwan lantarki, kayan motsi na layi, tsarin sanyaya da ƙirar cire hayaki. Kamar yadda aka bayyana a baya, duka masu sassaka laser da masu yanke suna canza kuzarin haske mai ƙarfi wanda janareta na laser na CO2 ke kwaikwayonsa zuwa makamashin zafi don sarrafa kayan da ba a taɓa taɓawa ba.
◼ Gudanar da Aiki
Yadda ake amfani da mai sassaka laser ko mai yanke laser? Ganin cewa tsarin asali iri ɗaya ne tsakanin mai yanke laser da mai sassaka laser, ƙa'idodin aikin suma iri ɗaya ne. Tare da goyon bayan tsarin CNC da fa'idodin yin samfuri cikin sauri da daidaito mai girma, injin laser yana sauƙaƙa aikin samarwa sosai idan aka kwatanta da kayan aikin gargajiya. Duba jadawalin kwarara mai zuwa:
1. Sanya kayan >
2. Loda fayil ɗin zane >
3. Saita sigar laser >
4. Fara yanke laser (zanen)
Injinan laser, ko na'urar yanke laser ko na sassaka laser, suna kawo sauƙi da gajeriyar hanya don samarwa da ƙirƙirar ƙira. MimoWork ta himmatu wajen haɓakawa da haɓaka tsarin injin laser, kuma tana dacewa da buƙatunku da inganci da kulawa mai kyau.sabis na laser.
◼ Aikace-aikace da Kayayyaki
Idan na'urar yanke laser da na'urar sassaka laser iri ɗaya ne, to menene bambanci? Kalmomin da ke nan sune "Aikace-aikace da Kayan aiki". Duk bambance-bambancen da ke cikin ƙirar injin sun fito ne daga amfani daban-daban. Akwai siffofi biyu game da kayan aiki da aikace-aikace da suka dace da yanke laser ko sassaka laser. Kuna iya duba su don zaɓar injin laser da ya dace da aikinku.
| Itace | Acrylic | Yadi | Gilashi | Roba | Fata | Delrin | Zane | Yumbu | Marmara | |
|
YANKA
| ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | |||
|
ƊAN SAƘA
| ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ |
Jadawali Teburin 1
|
| Takarda | Allon Maɓalli | Katako mai rufi | Gilashin fiberglass | Tile | Mylar | Cork | Roba | Uwar Lu'u-lu'u | Karfe Mai Rufi |
|
YANKA
| ✔ | ✔ | ✔ | ✔ |
| ✔ | ✔ | ✔ | ✔ |
|
|
ƊAN SAƘA
| ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ | ✔ |
Jadawali na 2
Kamar yadda kowa ya sani, ana amfani da janareta na laser na CO2 galibi don yankewa da kuma sassaka kayan da ba na ƙarfe ba, amma akwai wasu bambance-bambance a cikin kayan da ake sarrafawa (An jera a cikin jadawalin jadawalin da ke sama). Don ƙarin fahimta, muna amfani da kayanacrylickumaitacedon ɗaukar misali kuma za ku iya ganin bambancin a sarari.
Nunin samfura
Yankan Laser na Itace
Hasken laser yana ratsa ta cikin itacen kuma yana ƙafe ƙarin guntun nan take, yana kammala tsarin yankewa mai tsabta.
Zane-zanen Laser na Itace
Zane mai inganci na laser yana samar da takamaiman zurfin, wanda ke sa launin canzawa mai laushi da kuma launin gradient ya yi laushi. Idan kuna son zane mai zurfi, kawai ku daidaita sikelin launin toka.
Yankan Laser na Acrylic
Ƙarfin laser mai dacewa da saurin laser na iya yanke takardar acrylic yayin da yake tabbatar da lu'ulu'u da gefen da aka goge.
Zane-zanen Laser na Acrylic
Mai sassaka laser zai iya gano ma'aunin vector da pixels. Daidaito da sarkakiya akan tsari zasu wanzu a lokaci guda.
◼ Ƙarfin Laser
A fannin yanke laser, zafin laser zai narke kayan da ke buƙatar ƙarfin laser mai yawa.
Idan ana maganar sassaka, hasken laser yana kawar da saman kayan don barin ramin da ke bayyana ƙirar ku, ba lallai bane don ɗaukar janareta mai ƙarfi mai tsada na laser.Alamar Laser da sassaka suna buƙatar ƙarancin zurfin da Laser ɗin ke shiga. Wannan kuma shine gaskiyar cewa kayan da ba za a iya yankewa da laser ba za a iya sassaka su da laser. Sakamakon haka,masu sassaka laseryawanci suna da ƙarancin wutar lantarkiShagunan Laser na CO2ƙasa da Watts 100. A halin yanzu, ƙaramin ƙarfin laser zai iya samar da ƙaramin hasken harbi wanda zai iya samar da sakamako masu yawa na sassaka.
Nemi Shawarwari na Laser na Ƙwararru don Zaɓinku
◼ Girman Tebur na Aiki na Laser
Baya ga bambancin ƙarfin laser,Injin zane na Laser yawanci yana zuwa da ƙaramin girman teburin aiki.Yawancin masu ƙera suna amfani da injin sassaka na laser don sassaka tambari, lambar, da ƙirar hoto na musamman akan kayan. Girman wannan adadi gabaɗaya yana tsakanin 130cm*90cm (51in.*35in.). Don sassaka manyan siffofi waɗanda ba sa buƙatar babban daidaito, na'urar sadarwa ta CNC na iya zama mafi inganci.
Kamar yadda muka tattauna a sakin layi na baya,Injinan yanke laser yawanci suna zuwa da babban janareta mai ƙarfin laser. Mafi girman ƙarfin, haka girman janareta mai amfani da wutar lantarki ta laser yake.Wannan kuma shine dalili ɗaya da yasa na'urar yanke laser CO2 ta fi girma fiye da na'urar sassaka laser CO2.
◼ Sauran Bambance-bambance
Sauran bambance-bambance a cikin tsarin injin sun haɗa da zaɓinGilashin mayar da hankali.
Ga injunan sassaka na laser, MimoWork yana zaɓar ƙananan ruwan tabarau masu diamita tare da gajerun nisan nesa don isar da hasken laser mafi kyau, har ma da hotuna masu inganci za a iya sassaka su kamar na gaske. Akwai kuma wasu ƙananan bambance-bambance da za mu tattauna a karo na gaba.
Shawarar Injin Laser
Mai Yanke Laser na CO2:
Mai sassaka Laser CO2 (da Mai Yankewa):
Tambaya ta 1:
Shin Injinan Laser na MimoWork za su iya yin duka yankewa da sassaka?
Eh. Namumai sassaka laser mai faɗi 130Tare da janareta na laser mai ƙarfin 100W, zai iya yin dukkan ayyukan biyu. Baya ga iya yin kyawawan dabarun sassaka, yana kuma iya yanke nau'ikan kayan aiki daban-daban. Da fatan za a duba sigogin wutar lantarki masu zuwa don kayan da ke da kauri daban-daban.
Kana son ƙarin bayani, za ka iya tuntubar mu kyauta!
Lokacin Saƙo: Maris-10-2022
