Nawa ne kudin injin laser?

Nawa ne kudin injin laser?

Ko kai mai ƙera ko mai shagon sana'a ne, ba tare da la'akari da hanyar samarwa da kake amfani da ita a yanzu ba (Masu Sayar da Na'urorin CNC, Masu Sayar da Die, Injin Yanke Ultrasonic, da sauransu), wataƙila ka yi la'akari da saka hannun jari a cikin injin sarrafa laser a baya. Yayin da fasaha ke bunƙasa, kayan aiki suna tsufa kuma buƙatun abokan ciniki suna canzawa, dole ne ka maye gurbin kayan aikin samarwa daga ƙarshe.

Idan lokaci ya yi, za ka iya tambayar: [Nawa ne kudin injin yanke laser?]

Domin fahimtar farashin injin laser, kana buƙatar la'akari da fiye da farashin farko. Haka kuma ya kamata ka yi la'akari da shi.Yi la'akari da jimlar kuɗin mallakar injin laser a tsawon rayuwarsa, don kimanta ko ya cancanci saka hannun jari a cikin kayan aikin laser.

A cikin wannan labarin, MimoWork Laser zai yi nazari kan abubuwan da ke shafar farashin mallakar injin laser, da kuma farashin gabaɗaya, rarrabuwar injin laser.Domin yin sayayya mai kyau idan lokaci ya yi, bari mu karanta waɗannan abubuwan da ke ƙasa mu ɗauki wasu shawarwari da kuke buƙata a gaba.

injin yanke laser-02

Waɗanne abubuwa ne ke shafar farashin injin laser na masana'antu?

▶ IRIN INJIN LASER

CO2 Laser Cutter

Injin yanke laser na CO2 galibi shine injin laser na CNC (mai sarrafa lambar kwamfuta) da aka fi amfani da shi don yanke kayan da ba na ƙarfe ba. Tare da fa'idodin babban ƙarfi da kwanciyar hankali, ana iya amfani da injin yanke laser na CO2 don nau'ikan aikace-aikace da ke buƙatar babban daidaito, samar da taro, har ma da yanki ɗaya na aikin da aka keɓance. Yawancin injin yanke laser na CO2 an ƙera shi da gantry na XY-axis, wanda tsarin injiniya ne wanda yawanci ke motsawa ta hanyar bel ko rack wanda ke ba da damar motsi na 2D na kan yanke a cikin yanki mai kusurwa huɗu. Akwai kuma injin yanke laser na CO2 waɗanda za su iya motsawa sama da ƙasa akan axis na Z don cimma sakamakon yankewa na 3D. Amma farashin irin wannan kayan aikin ya ninka na injin yanke CO2 na yau da kullun sau da yawa.

Gabaɗaya, na'urorin yanke laser na CO2 na asali sun bambanta daga ƙasa da $2,000 zuwa sama da $200,000. Bambancin farashi yana da girma sosai idan aka zo ga tsarin daban-daban na na'urorin yanke laser na CO2. Haka nan za mu yi bayani dalla-dalla kan tsarin daga baya don ku fahimci kayan aikin laser sosai.

Mai sassaka Laser na CO2

Ana amfani da masu sassaka laser na CO2 a matsayin kayan sassaka kayan da ba ƙarfe ba a wani kauri don cimma fahimtar girma uku. Injinan sassaka galibi sune kayan aiki mafi inganci tare da farashin kusan dala 2,000 zuwa 5,000, saboda dalilai biyu: ƙarfin bututun laser da girman teburin sassaka.

Daga cikin dukkan aikace-aikacen laser, amfani da laser don sassaka cikakkun bayanai aiki ne mai sauƙi. Ƙaramin diamita na hasken shine, mafi kyawun sakamakon shine. Ƙaramin bututun laser mai ƙarfi zai iya samar da katakon laser mafi kyau. Don haka sau da yawa muna ganin injin sassaka yana zuwa da tsarin bututun laser mai ƙarfin Watt 30-50. Bututun laser muhimmin ɓangare ne na kayan aikin laser gaba ɗaya, tare da irin wannan ƙaramin bututun laser mai ƙarfi, injin sassaka yakamata ya zama mai araha. Bugu da ƙari, mafi yawan lokuta mutane suna amfani da sassaka laser CO2 don sassaka ƙananan sassa. Irin wannan ƙaramin tebur na aiki shima yana ƙayyade farashin.

Injin Alamar Laser na Galvo

Idan aka kwatanta da na'urar yanke laser na CO2 na yau da kullun, farashin farawa na na'urar sanya laser na galvo ya fi girma, kuma mutane sau da yawa suna mamakin dalilin da yasa na'urar sanya laser na galvo ke tsada sosai. Sannan za mu yi la'akari da bambancin gudu tsakanin na'urorin yanke laser (masu yanke laser na CO2 da masu sassaka) da na'urorin yanke laser na galvo. Yin amfani da madubai masu motsi da sauri, na'urar sanya laser na galvo na iya harba hasken laser a kan kayan aiki a cikin babban gudu tare da babban daidaito da maimaitawa. Don babban alamar hoto, zai ɗauki laser na galvo 'yan mintuna kaɗan don kammalawa wanda in ba haka ba zai ɗauki masu shirya laser awanni don kammalawa. Don haka ko da a farashi mai tsada, saka hannun jari a cikin laser na galvo ya cancanci la'akari.

Sayen ƙaramin injin laser mai zare yana kashe dubban daloli ne kawai, amma ga babban injin laser mai girman CO2 galvo mara iyaka (mai faɗin alama sama da mita), wani lokacin farashin yana kaiwa dala 500,000. Fiye da komai, kuna buƙatar tantance ƙirar kayan aiki, tsarin alama, da zaɓin wutar lantarki gwargwadon buƙatunku. Abin da ya dace da ku shine mafi kyau a gare ku.

▶ ZAƁIN TUSHEN LESAR

Mutane da yawa suna amfani da tushen laser don bambance rarrabuwar kayan aikin laser, galibi saboda kowace hanyar fitar da hayaki mai motsawa tana haifar da tsayi daban-daban, wanda ke shafar ƙimar sha zuwa laser na kowane abu. Kuna iya duba jadawalin teburin da ke ƙasa don nemo nau'ikan injin laser da ya fi dacewa da ku.

Laser CO2

9.3 – 10.6 µm

Yawancin kayan da ba na ƙarfe ba

Laser ɗin fiber

780 nm - 2200 nm

Musamman don kayan ƙarfe

Laser na UV

180 – 400nm

Kayayyakin gilashi da lu'ulu'u, kayan aiki, yumbu, PC, na'urar lantarki, allunan PCB da allunan sarrafawa, robobi, da sauransu

Lasisin kore

532 nm

Kayayyakin gilashi da lu'ulu'u, kayan aiki, yumbu, PC, na'urar lantarki, allunan PCB da allunan sarrafawa, robobi, da sauransu

Tube na Laser na CO2

Tube na Laser na Co2, Tube na Laser na Karfe na RF, Tube na Laser na Gilashi

Ga laser CO2 na laser mai amfani da iskar gas, akwai zaɓuɓɓuka guda biyu da za a zaɓa daga ciki: DC (kai tsaye) Glass Laser Tube da RF (Radio Frequency) Metal Laser Tube. Bututun laser na gilashi kusan kashi 10% ne na farashin bututun laser na RF. Dukansu lasers suna da kyawawan yankewa. Don yanke yawancin kayan da ba na ƙarfe ba, bambancin ingancin yankewa ba shi da yawa ga yawancin masu amfani. Amma idan kuna son sassaka alamu akan kayan, bututun laser na ƙarfe na RF shine mafi kyawun zaɓi saboda yana iya samar da ƙaramin girman tabo na laser. Mafi ƙanƙantar girman tabo, mafi kyawun bayanin sassaka. Kodayake bututun laser na ƙarfe na RF ya fi tsada, ya kamata a yi la'akari da cewa lasers na RF na iya ɗaukar tsawon lokaci sau 4-5 fiye da lasers na gilashi. MimoWork yana ba da nau'ikan bututun laser guda biyu kuma alhakinmu ne mu zaɓi injin da ya dace da buƙatunku.

Tushen Laser na Fiber

Laser ɗin fiber lasers ɗin solid-state ne kuma galibi ana fifita su don amfani da su wajen sarrafa ƙarfe.Injin alama na fiber laserabu ne da aka saba gani a kasuwa,sauƙin amfani, kuma yana yiba ya buƙatar kulawa sosai, tare da kimantawatsawon rai na awanni 30,000Idan aka yi amfani da shi yadda ya kamata, awanni 8 a rana, za ka iya amfani da na'urar fiye da shekaru goma. Farashin injin laser na fiber na masana'antu (20w, 30w, 50w) yana tsakanin dala 3,000 zuwa 8,000.

Akwai wani samfuri da aka samo daga laser ɗin fiber da ake kira MOPA laser engraving machine. MOPA tana nufin Master Oscillator Power Amplifier. A taƙaice, MOPA na iya samar da mitar bugun jini tare da girma fiye da zare daga 1 zuwa 4000 kHz, wanda ke ba da damar laser MOPA ya sassaka launuka daban-daban akan ƙarfe. Kodayake laser ɗin fiber da MOPA laser na iya kama da juna, laser ɗin MOPA ya fi tsada saboda tushen laser na wutar lantarki na farko ana yin su ne da sassa daban-daban kuma suna ɗaukar lokaci mai tsawo don samar da wadatar laser wanda zai iya aiki tare da mitoci masu yawa da ƙananan a lokaci guda, yana buƙatar sassa masu ma'ana tare da ƙarin fasaha. Don ƙarin bayani game da injin sassaka laser MOPA, yi hira da ɗaya daga cikin wakilanmu a yau.

Tushen Laser na UV (ultraviolet) / Tushen Laser na Kore

A ƙarshe amma ba mafi ƙaranci ba, dole ne mu yi magana game da UV Laser da Green Laser don sassaka da yin alama a kan robobi, gilashi, yumbu, da sauran kayan da ke da saurin kamuwa da zafi da rauni.

▶ SAURAN ABUBUWA

Wasu dalilai da yawa suna shafar farashin injunan laser.Girman injinyana cikin matsala. Gabaɗaya, girman dandamalin aiki na injin, farashin injin ya fi girma. Baya ga bambancin farashin kayan aiki, wani lokacin idan kuna aiki da babban injin laser, kuna buƙatar zaɓarbututun Laser mafi ƙarfidomin cimma kyakkyawan tasirin sarrafawa. Haka nan ra'ayi ne cewa kuna buƙatar injunan wutar lantarki daban-daban don kunna motar iyali da motar jigilar kaya.

Matakin sarrafa kansana injin laser ɗinka kuma yana ƙayyade farashin. Kayan aikin Laser tare da tsarin watsawa daTsarin Gano Ganuwazai iya adana aiki, inganta daidaito, da kuma ƙara inganci. Ko kuna son ragewakayan birgima ta atomatik or sassan alamar tashiA kan layin haɗawa, MimoWork na iya keɓance kayan aikin injiniya don samar muku da mafita na sarrafa laser ta atomatik.


Lokacin Saƙo: Satumba-01-2021

Aika mana da sakonka:

Rubuta saƙonka a nan ka aika mana da shi