Ta Yaya Airbag Zai Iya Taimakawa Haɓaka Masana'antar Motocin Saukar Motoci Masu Rarraba?
A wannan bazarar, Ma'aikatar Sufuri ta Burtaniya (DfT) ta hanzarta bin diddigin izinin ba da izinin hayar babur mai amfani da wutar lantarki a kan titin jama'a. Haka kuma, Sakataren Sufuri Grant Shapps ya sanar da waniAsusun £2bn don jigilar kaya mai kore, gami da motocin lantarki, domin yakar cunkoson ababen hawa na jama'a a yayin barkewar cutar coronavirus.
Dangane dawani bincike da Spin da YouGov suka gudanar kwanan nankusan kashi 50 cikin 100 na mutane sun nuna cewa sun riga sun fara amfani da ko kuma suna shirin amfani da hanyar sufuri ta su kaɗai don tafiya zuwa da dawowa aiki da kuma yin tafiye-tafiye a kusa da su.
Gasar sufuri kai kaɗai ta fara:
Wannan sabon mataki yana gabatar da labari mai daɗi ga kamfanonin kera babura na Silicon Valley kamar Lime, Spin, da kuma masu fafatawa a Turai kamar Voi, Bolt, da Tier waɗanda suka kafa manhajar wayar salula.
Fredrik Hjelm, wanda ke ba da tallafi kuma babban jami'in gudanarwa na kamfanin kera keken guragu na Voi da ke Stockholm, ya ce: "Yayin da muke fitowa daga kulle-kullen, mutane za su so su guji cunkoson ababen hawa na jama'a, amma muna buƙatar tabbatar da cewa akwai kyawawan zaɓuɓɓuka marasa gurɓata waɗanda suka dace da kowane iyawa da aljihu. A yanzu haka muna da damar sake fasalin sufuri na birane da kuma ƙara amfani da motocin lantarki, kekuna, da keken guragu na lantarki. Abu na ƙarshe da kowa ke so, yayin da al'ummomi ke fitowa daga wannan rikicin, shine mutane su mayar da hankali kan motoci don su yi yawo."
Voi ta samu ribar farko a kowane wata a matakin rukuni a watan Yuni, shekaru biyu tun bayan ƙaddamar da sabis ɗin e-scooter wanda yanzu ke aiki a birane 40 da gundumomi 11.
Damammaki kuma na rabawa nebabura na lantarkiWow!, wani kamfani da ke Lombardy, ya sami amincewar Turai don kera babura biyu na lantarki - Model 4 (L1e - babur) da Model 6 (L3e - babur). Yanzu haka ana ƙaddamar da samfuran a Italiya, Spain, Jamus, Netherlands, da Belgium.
An kiyasta cewa akwai babura 90,000 na lantarki a garuruwa da birane a faɗin ƙasar nan da ƙarshen shekara.
Akwai ƙarin kamfanoni da ke sha'awar kasuwa kuma suna sha'awar gwadawa. Ga kason kasuwa na kowanne mai amfani da keken sikari na lantarki a Burtaniya kafin ƙarshen watan Nuwamba:
Tsaro na farko:
Tunda adadin motocin lantarki (e-scooters) yana ƙaruwa cikin sauri a duk faɗin duniya, haka nan buƙatar samar da tsarin tsaro ga waɗanda ke amfani da su ke ƙaruwa. A shekarar 2019, mai gabatar da shirye-shirye a talabijin da kuma mai amfani da YouTuberEmily Hartridgeta shiga cikin hatsarin motar lantarki ta farko da ta yi sanadiyyar mutuwar direban lantarki na Burtaniya lokacin da ta yi karo da wata babbar mota a wani zagaye da ke Battersea, London.
Inganta amfani da kwalkwali yana ɗaya daga cikin hanyoyin tabbatar da amincin mahaya. Yawancin masu aiki sun riga sun haɓaka manhajojinsu tare da abubuwan ilmantarwa na kayan aikin kwalkwali. Wata fasaha ita ce gano kwalkwali. Kafin fara tafiyarsa, mai amfani yana ɗaukar hoton selfie, wanda aka sarrafa ta hanyar algorithm na gane hoto, don tabbatar da ko yana sanye da kwalkwali ko a'a. Masu aiki a Amurka Veo da Bird sun bayyana mafitarsu a watan Satumba da Nuwamba 2019 bi da bi. Lokacin da mahaya suka tabbatar suna sanye da kwalkwali, za su iya samun buɗewa kyauta ko wasu lada. Amma sai wannan ya ɓace game da aiwatar da shi.
Abin da ya faru shi ne an kammala Autolivgwajin karo na farko tare da jakar iska ko kuma keken lantarki.
"A cikin wani mummunan yanayi inda karo ya faru tsakanin na'urar lantarki da abin hawa, maganin da aka gwada na'urar lantarki zai rage karfin karo zuwa kai da sauran sassan jiki. Burin ƙirƙirar jakar iska ga na'urorin lantarki ya jaddada dabarun Autoliv na fadada fiye da amincin fasinjoji ga motoci masu sauƙi zuwa aminci ga motsi da al'umma," in ji Cecilia Sunnevång, Mataimakiyar Shugabar Bincike ta Autoliv.
Jakar iska ta gwajin da aka yi wa na'urar motsa jiki ta lantarki za ta dace da Jakar Kare Masu Tafiya a Kafa, PPA, wadda Autoliv ta gabatar a baya. Yayin da aka sanya jakar iska ta lantarki ta lantarki a kan na'urar motsa jiki ta lantarki, ana sanya PPA a kan abin hawa kuma ana tura ta a yankin A-pillar/windshield. Wannan ya sa ta zama jakar iska kawai da za a iya sanyawa a wajen abin hawa. Idan aka haɗa su, jakunkunan iska guda biyu suna ba da ƙarin kariya ga direbobin na'urar motsa jiki ta lantarki musamman idan aka yi karo da mota.Bidiyon da ke ƙasa yana nuna dukkan tsarin gwajin.
An yi gwajin farko da kuma gwajin karo na farko na jakar iska ta lantarki ga na'urorin motsa jiki na lantarki. Za a ci gaba da aikin tare da jakar iska tare da haɗin gwiwa da abokan hulɗar Autoliv.
Mutane da yawa suna ɗaukar keken sikari na lantarki da aka raba a matsayin "kyakkyawan zaɓi na ƙarshe" don tafiyarsu, kuma tsarin haya ya ba da hanyar "gwada kafin ka saya". Ana iya halatta keken sikari na lantarki mallakar masu zaman kansu a nan gaba. A wannan yanayin, kamfanonin kera motoci za su ba da fifiko ga matakan tsaro kamar jakar iska ga masu kera motoci na lantarki.Kwalkwali na jakar iska, jaket ɗin jakar iska ga mai baburBa wani labari bane yanzu. Ba a yin iskar iska don motoci masu ƙafa huɗu kawai ba, za a yi amfani da ita sosai ga kowace girma ta motoci.
Gasar ba wai kawai za ta kasance a cikin motoci kaɗai ba har ma a cikin masana'antar jakar iska. Yawancin masana'antun jakar iska sun yi amfani da wannan damar don haɓaka kayan aikinsu ta hanyar gabatar da su ga masu kera ta.yanke laserFasaha ga masana'antun su. Yanke Laser an san shi sosai a matsayin mafi kyawun hanyar sarrafawa don jakar iska domin yana biyan duk buƙatun:
Wannan yaƙin yana ƙara zafi. Mimowork a shirye take ta yi faɗa da kai!
MimoWorkkamfani ne mai mayar da hankali kan sakamako wanda ke kawo ƙwarewar aiki na shekaru 20 don bayar da mafita na sarrafa laser da samarwa ga ƙananan kamfanoni (ƙanana da matsakaitan masana'antu) a cikin da kewayen tufafi, motoci, da sararin talla.
Kwarewarmu mai yawa ta hanyar amfani da hanyoyin laser da suka dogara da talla, motoci da jiragen sama, salon zamani da tufafi, bugu na dijital, da masana'antar zane mai tacewa yana ba mu damar hanzarta kasuwancinku daga dabaru zuwa aiwatar da ayyukan yau da kullun.
Mun yi imanin cewa ƙwarewa a fannin fasahar zamani masu saurin canzawa, waɗanda ke tasowa a mahadar masana'antu, kirkire-kirkire, fasaha, da kasuwanci su ne ke bambanta mu. Da fatan za a tuntuɓe mu:Shafin farko na LinkedinkumaShafin farko na Facebook or info@mimowork.com
Lokacin Saƙo: Mayu-26-2021
